Thực hiện VB số 228/CAH ngày 04/4/2024 của công an huyện Bình Gia về việc phối hợp thực hiện Chỉ thị số 31/CT-TTg về tăng cường công tác đảm bảo trật tự , an toàn giao thông cho học sinh trong tình hình mới trên địa bàn huyện. Ngày 24/5/2024…
An ninh - Quốc phòng
⭐️⭐️Ngày 13/6/2024, một sự kiện quan trọng đã diễn ra tại xã Tân Văn, đánh dấu sự ra đời của Chi đoàn Công an xã Tân Văn. Buổi Lễ do BCH Đoàn xã Tân Văn tổ chức trang trọng, thu hút sự tham dự của đại diện lãnh đạo, các ban ngành đoàn thể trong…
🌸 Chiều ngày 01/7/2024 UBND Xã Tân Văn Tổ chức thành công Lễ Ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở và phát động triển khai Luật Căn cước năm 2023. Hội nghị có sự tham gia của hơn 50 đại biểu, đặc biệt là 12 tổ bảo vệ…
Thực hiện kế hoạch huấn luyện Dân quân năm 2024. Sáng nay, ngày 10/6/2024, Ban Tổ chức huấn luyện Dân quân xã Tân Văn, huyện Bình Gia, tỉnh Lạng Sơn tổ chức khai mạc huấn luyện Dân quân năm 2024. Tham dự có 49 dân quân cơ động, tại chỗ của xã, dự…
Trong 2 ngày 7 và 8 tháng 11 năm 2023, tại xã Tân Văn, Ban chỉ đạo diễn tập huyện Bình Gia tổ chức diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ xã năm 2023. Dự, chỉ đạo có đồng chí Lương Trương Đạt,…Hưởng ứng tháng An toàn giao thông, đẩy mạnh phong trào Cổng trường an toàn, và phòng chống bạo lực học đường trong nhà trường.
…
Thực hiện kế hoạch số 114/KH-UBND ngày 19/4/2022 của UBND…
Chiều ngày 10/02/2022 Đoàn Thanh Niên xã Tân Văn phối hợp với HĐNVQS xã tổ chức thực hiện Gặp Mặt động viên cho 11 thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2022 và trao những xuất quà nhằm khích lệ, động viên các thanh niên…